పెయింటింగ్ వాల్స్ పై పడ్డ మరకలను శుభ్రం చేయడానికి వెనిగర్ టిప్స్…

prep-for-paint-clean-step3

వెనిగర్ మరియు నీరు: పలుచని వెనిగర్ మీ చర్మానికి చాలా మంచిది, కానీ ఇది గోడలకు పట్టిన దాదాపు అన్ని రకాల మురికిని తొలగించడానికి బాగా ఉపయోగపడుతుంది. ¼ వ వంతు తెలుపు వెనిగర్ ని 1 క్వార్ట్ గోరువెచ్చని నీటిలో బాగా కలపండి. ఒక శుభ్రమైన బట్టను ఈ ద్రావణంలో ముంచండి, దానితో గోడలను తుడవండి.

వెనిగర్ మరియు డిటర్జెంట్: మొండి మరకలను లేదా మురికిని తొలగించాలి అంటే, శుభ్రం చేసే డిటర్జెంట్, వైట్ వెనిగర్, నీరు మిశ్రమం ఆ పనిని ఖచ్చితంగా బాగా చేస్తుంది. మొండి మరక ఉన్న ప్రదేశంలో ఈ ద్రావణాన్ని 10 నిమిషాల పాటు తుదవకుండా ఉంచండి.

వెనిగర్ తక్షణ చికిత్స: వెనిగర్, నీటితో ఒక మిశ్రమాన్ని తయారుచేయండి. ఈ నీటిని ఒక స్ప్రే సీసాలో నిల్వ ఉంచండి. స్ప్రే చేసిన తరువాత, అది గోడపై కొద్ది సేపు ఉండనిస్తే తేలికగా పని అవుతుంది. శుభ్రమైన తడి బట్టతో ఆ ప్రదేశాన్ని తుడవండి. మీ గోడలపై ఉన్న శాశ్వతమైన మరకలు కూడా ఈ చికిత్సతో ఖచ్చితంగా తొలగిపోతాయి.

వెనిగర్ మరియు బేకింగ్ సోడా: వెనిగర్, బేకింగ్ సోడా రెండు శుభ్రపరచడంలో ప్రసిద్ది చెందిన సామర్ధ్యం కలిగి ఉండడం వల్ల, ఈ మిశ్రమం వల్ల పని తేలికవుతుంది. రెండు భాగాలూ వెనిగర్, ఒక భాగం బేకింగ్ సోడా, మూడు భాగాలూ గోరువెచ్చని నీరు కలిపి శుభ్రపరిచే ద్రావణాన్నితయారుచేయండి.

మూలలు, చెక్కడాలు: మూలలను, గోడల మూలలు, చేక్కుల్లతో నిండిన గోడలకు స్ప్రే సీసాలు బాగా పనిచేస్తాయి. ఈ ద్రావణాన్ని చల్లిన తరువాత, దాని ప్రారంభం కావడానికి కొంత సమయం ఇవ్వండి. ఒక శుభ్రమైన తడిబట్టతో ఆ ప్రదేశాన్ని తుడవండి. అవసరమైతే బట్టతో చుట్టిన చీపిరి లేదా మాప్ ని వాడండి.

చెక్క ప్యానెల్:  చెక్క ప్యానెల్ ఉంటే వెనిగర్ తో రంగుల గోడలను శుభ్రం చేయడం ఎలా? సరే, ఇందుకోసం డైల్యూట్ చేసిన వెనిగర్ ని వాడండి. వెనిగర్ ద్రావణానికి కొద్దిగా నూనెను జతచేసి పూస్తే అది చెక్కను రక్షించడమే కాకుండా ప్యానెల్ చూడడానికి మెరుస్తూ కనిపిస్తుంది కూడా.

ఆయిల్ తో కూడిన రంగులకు: ఆయిల్ తో కూడిన రంగులకు వెనిగర్ మంచి శుభ్రపరిచే ఏజెంట్ గా పనిచేస్తుంది. ఆకృతి తో సేకరించిన గోడలపై మురికి, దుమ్ము మరింత పేరుకుని ఉంటుంది. దీనికి లోతుగా శుభ్రపరిచే వెనిగర్ ద్రావణం అవసరం.

వెనిగర్ తో రంగుల గోడలను శుభ్రం చేయడం ఎలా తెలుసుకోవాలి అంటే, ముందు గోడలను పైనుండి కిందకు తడిబట్టతో తుడవాలి. మురికి చుక్కలు పోవడానికి ఇదో మంచి చిట్కా.

Be the first to comment

Leave a Reply