సాఫ్ట్ టాయిస్ ను శుభ్రం చేయడానికి సులభ మార్గాలు…

images (1)

1. ముందుగా వదులుగా ఉండే పార్ట్స్: హ్యాండ్ వాష్ చిట్కాలో ఇది ఒక ముఖ్యమైనది, మీ పిల్లలకు ఇష్టమైన బొమ్మలు ఏమైనా మరమ్మత్తులు చేయాల్సి ఉందేమో గమనించాలి . ఏదైనా పార్ట్స్ వదులుగా ఉంటే, వాటిని టైట్ చేసి తర్వాత వాటిని శుభ్రం చేయాల్సి ఉంటుంది. ఇలా చేయడం వల్ల ఎలాంటి ఇబ్బంది ఉండదు.

2. వాటిని కొత్తవాటిలా మెరిపించాలి: మీ సాఫ్ట్ టాయ్ క్లీన్ గా మరియు కొత్తవాటిలా మెరిపించాలంటే, 3చెంచాలా బేకింగ్ పౌడర్, రెండు చుక్కల పుదీనా ఆయిల్ వేసి బాగా మిక్స్ చేయాలి. ఈ ద్రవాన్ని బొమ్మమీద చిలకరించి, తర్వాత బ్రెష్ తో రుద్ది కడగాలి. ఇలాంటి సాఫ్ట్ బొమ్మలను శుభ్రంగా ఉంచడంలో బేకింగ్ సోడా చాలా ఎఫెక్టివ్ గా పనిచేస్తుంది.

3. దుమ్మ దులపడం: సాఫ్ట్ బొమ్మలను శుభ్రం చేయడానికి ముందుగా డస్ట్ దులపాల్సి ఉంటుంది. అందుకు వాక్యూమ్ క్లీనర్ ను ఉపయోగించాలి. హ్యాండిల్ బ్లో డ్రయ్యర్ ను ఉపయోగించడం వల్ల మరింత ఎఫెక్టివ్ గా పనిచేస్తుంది.

4. హోం మేడ్ క్లీనర్: డస్ట్ తొలగించిన తర్వాత హ్యాండ్ వాషింగ్ చిట్కాను అనుసరించాలి. బొమ్మల మీద ఏర్పడ్డ మరకలను తొలగించడానికి హోం మేడ్ క్లీనర్ బాగా ఉపయోగపడుతుంది. అందుకు 3చెంచాల డిష్ సర్ఫ్ లిక్విడ్ ను , 1/4చెంచా అమ్మోనియం మరియు 3/4నీళ్ళు పోసి బాగా మిక్స్ చేయాలి. తర్వాత ఈ లిక్విడ్ ను అప్లై చేసి టూత్ బ్రష్ తో కడిగి శుభ్రం చేయాలి. తర్వాత నీళ్ళతో కడిగి శుభ్రం చేయాలి.

5. డిటర్జెంట్ సోప్: తర్వాత డిటర్జెంట్ సోప్ తో శుభ్రం చేసి కడిగేయాల్సి ఉంటుంది. సాఫ్ట్ టాయ్స్ ను శుభ్రం చేయడానికి ఇది ఒక ఉత్తమ మార్గం.

6. వెనిగర్: రెగ్యులర్ క్లీనింగ్ లో మరో పద్దతి. వెనిగర్ క్లీనర్. ఒక బౌల్ల్ వాటర్ లో కొద్దిగా వెనిగర్ మిక్స్ చేసి తర్వాత బొమ్మలకు అప్లై చేసి తర్వాత మంచి నీటితో శుభ్రం చేయాలి.

Be the first to comment

Leave a Reply